24કલાક માં ભારે વરસાદ ની આગાહી આગામી 3 દિવસ સુધી આ જિલ્લામાં પડશે ભારે વરસાદ - Jan Avaj News

24કલાક માં ભારે વરસાદ ની આગાહી આગામી 3 દિવસ સુધી આ જિલ્લામાં પડશે ભારે વરસાદ

વરસાદને મહારાષ્ટ્રમાં પલટો આવ્યો છે. વરસાદને કારણે કોંકણ વિસ્તારમાં રેડ એલર્ટ જાહેર કરાયું છે. મુંબઇ, થાણે અને મધ્ય મહારાષ્ટ્રમાં નારંગીની ચેતવણી ચાલુ છે. દરમિયાન, ભારતીય હવામાન વિભાગે આગામી 3 દિવસમાં મુંબઇમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. મુખ્યમંત્રી ઉદ્ધવ ઠાકરેએ ગુરુવારે હવામાન વિભાગની ચેતવણી સાથે અધિકારીઓને હાઈએલર્ટ પર રહેવા નિર્દેશ આપ્યો છે.

ભારે વરસાદને કારણે ઉંબરમાલી રેલ્વે સ્ટેશન અને કસારા વચ્ચે મુંબઇ લોકલ ટ્રેન સેવા સ્થગિત કરવામાં આવી છે. ટ્રેક ઉપર પૂરને કારણે ઇગતપુરી અને ખારડી વચ્ચેની ટ્રેન સેવા પણ અસ્થાયી ધોરણે સ્થગિત કરી દેવામાં આવી છે.

રેલવેના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું છે કે થાણે જિલ્લાના ઉંબરમાળી અને કસારા સ્ટેશન વચ્ચે પૂરને કારણે મધ્ય રેલ્વેના ખારડી અને ઇગતપુરી સ્ટેશનો વચ્ચેની ટ્રેન સેવા રાત્રે 10.15 વાગ્યે સ્થગિત કરી દેવામાં આવી હતી. મધ્ય રેલ્વેના મુખ્ય પ્રવક્તા શિવાજી સુત્રાએ જણાવ્યું હતું કે પુણે-દરભંગા સ્પેશિયલ અને સીએસએમટી-વારાણસી સ્પેશિયલનો સમયગાળો બદલીને લાંબા અંતરની ટ્રેનોમાં ફેરવવું પડશે. કસારામાં મંગળવારની રાતથી બુધવારની રાત સુધીમાં 207 મીમી (મીમી) વરસાદ થયો હતો, જેમાંથી એક કલાકમાં 45 મીમી વરસાદ પડ્યો હતો.

મહારાષ્ટ્રના કેટલાક દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદને પગલે રાષ્ટ્રીય ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (એનડીઆરએફ) એ રાજ્યમાં નવ બચાવ ટીમો તૈનાત કરી છે. આ ચાર ટીમોને મુંબઇ રવાના કરવામાં આવી છે. થાણે અને પાલઘરના પડોશી જિલ્લાઓ અને કોંકણ ક્ષેત્રના અન્ય જિલ્લાઓમાં છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે, જેના કારણે અનેક સ્થળોએ પૂરનો માહોલ સર્જાયો છે અને રેલ્વે અને માર્ગ ટ્રાફિક સેવાઓ ખોરવાઈ છે.

ઘણી નદીઓમાં પાણીનું સ્તર વધ્યું છે અને કેટલીક જગ્યાએ ભયનું ચિહ્ન પાર કરી ગયું છે. એનડીઆરએફ દ્વારા જારી કરાયેલા એક સત્તાવાર નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે તેની મુંબઈ અને થાણેમાં ચાર અને પાલઘર જિલ્લામાં એક ટીમો છે. એક ટીમ બપોરે રત્નાગિરિ જિલ્લાના ચીપલૂન નગર પહોંચશે.

ગુરુવારે સવારે મહારાષ્ટ્રના થાણે અને પાલઘર જિલ્લામાં રાતોરાત ભારે વરસાદ ચાલુ રહ્યો હતો. ભારે વરસાદથી અનેક સ્થળોએ પાણી ભરાયા હતા, કેટલીક જગ્યાએ ટ્રેન સેવાઓ પ્રભાવિત થઈ હતી અને કેટલાક ગામોને સંપૂર્ણપણે ડૂબી ગયા હતા. અધિકારીઓએ કહ્યું કે ફસાયેલા લોકોને બચાવવા માટે રાષ્ટ્રીય ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (એનડીઆરએફ) ની ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે. કસારા નજીકના ઉંબરમાળી સ્ટેશન પર ફેરી વિભાગમાં રેલ્વે ટ્રેક અને “પ્લેટફોર્મ છલકાઇ જવાના” અને પથ્થર પડવાના બનાવો પણ બન્યા છે. હાલમાં, ટ્રેન સેવાઓ સ્થગિત કરાઈ હોવાનું જિલ્લા અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું. પત્થરોને નાબૂદ કરવાની કામગીરી ચાલી રહી છે.

થાણે રીજનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ સેલના પ્રમુખ સંતોષ કદમે જણાવ્યું હતું કે તેમને શહેરમાં ઝાડ પડવાના સમાચાર મળ્યા છે, પરંતુ આ ઘટનાઓમાં કોઈને ઈજા પહોંચી નથી. વહેલી સવારે ગણેશ નગરમાં કેટલાક ઘરોમાં પાણી ભરાયા હતા અને બાદમાં આપત્તિ પ્રતિક્રિયા ટીમો દ્વારા આશરે 40 લોકોને બચાવવામાં આવ્યા હતા. પાલઘર કલેક્ટર ડો.માનિક ગુરસલે એક સંદેશમાં જણાવ્યું હતું કે ભૂસ્ખલન બાદ નાસિક-જવાહર માર્ગ બંધ કરાયો હતો. ગુરુવારે સાંજ સુધીમાં કામગીરી ફરી શરૂ થવાની સંભાવના છે. તેમણે લોકોને ટ્રુમ્બક-દેવગાંવ-ઘોડલા માર્ગનો ઉપયોગ કરવાની અપીલ પણ કરી હતી. પાલઘર વસઈ અને વિરાર સહિત અનેક સ્થળોએ છલકાઇ ગયું હતું, પરંતુ કોઈ જાનહાની થઈ નથી, એમ અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું.

હવામાન વિભાગે 23 જુલાઇથી એટલે કે 23 જુલાઇથી 25 જુલાઇ સુધી ગુજરાતમાં સતત ત્રણ દિવસ સાર્વત્રિક ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આ દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાતના નવસારી, સુરત, વલસાડ અને ડાંગમાં ભારેથી ભારેથી ભારે વરસાદની આગાહી છે. જ્યારે આણંદ, પંચમહાલ, ખેડા, મહેસાણા, અમરેલી, ભાવનગર, કચ્છ, રાજકોટ, વડોદરા અને ભરૂચમાં હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી છે.

આ ઉપરાંત રાજ્યના અન્ય ભાગોમાં વાવાઝોડા સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યમાં વરસાદની આગાહીને પગલે રાજ્યના વિવિધ ઝોનમાં એનડીઆરએફ ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે. વરસાદની આગાહીને પગલે સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતના માછીમારોને આગામી પાંચ દિવસ સુધી દરિયામાં ખેડ ન કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે.

રાજ્યમાં છેલ્લા સાત દિવસથી વરસાદી વાતાવરણને કારણે જળાશયોમાં નવું પાણી આવ્યું છે. રાજ્યના 135 તાલુકાઓના મેઘરાજા છેલ્લા 24 કલાકમાં દયાળુ થયા છે. રાજ્યના મોટાભાગના ભાગોમાં વરસાદ જોવા મળ્યો છે. ખાસ કરીને દક્ષિણ ગુજરાતમાં સુરત, નવસારી, વલસાડ અને ડાંગમાં ભારે વરસાદ પડ્યો છે.

હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે પણ 25 જુલાઇ સુધી રાજ્યમાં સારા વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે હાલમાં પુષ્પા નક્ષત્ર ચાલી રહ્યો છે અને આ પુષ્પા નક્ષત્ર દરમિયાન વરસાદથી કૃષિ પાકને મોટો ફાયદો થશે. રાજ્યમાં જુલાઈના છેલ્લા અઠવાડિયા દરમિયાન સતત વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

છેલ્લા બે દિવસથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે 23 જુલાઇથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. રાજ્ય હવામાન વિભાગે આગામી દિવસોમાં ગુજરાતમાં સારા વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે, 23 જુલાઈએ બંગાળની ખાડી ફરી એકવાર નીચા દબાણનો અનુભવ કરી રહી છે. જેના કારણે ગુજરાતમાં સારો વરસાદ પડી શકે છે

ગુજરાતમાં આગામી 5 દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. મધ્ય ગુજરાત માટે વિનાશક વરસાદની આગાહી. દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં વાદળછાયું વાતાવરણની આગાહી પણ કરવામાં આવી છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે. હવામાન વિભાગે આજે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. વલસાડમાં ભારેથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સાથે સાથે નવસારી, સુરત, ડાંગ અને તાપીમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત સૌરાષ્ટ્રના અમરેલી, ગીર-સોમનાથ અને જૂનાગઢમાં પણ વરસાદ પડવાની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 23 જુલાઇથી રાજ્યમાં સતત ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં નવસારી, વલસાડ અને ડાંગમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત આણંદ, બનાસકાંઠા, દાહોદ, ખેડા, મહેસાણા, પંચમહાલ, અમરેલી, ભાવનગર, રાજકોટ અને કચ્છમાં પણ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *