આ 4 મોટા શહેરો માં પવન સાથે ધોધમાર વરસાદની આગાહી,ખેડૂતોને રાખવું પડશે આ વાતનું ધ્યાન

બંગાળની ખાડી અને ઓડિશા અને પશ્ચિમ બંગાળ નજીકના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં ચક્રવાત ફેલાય છે. દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ, પંજાબ અને હરિયાણામાં 10 જુલાઈથી 14 જુલાઇ સુધી વરસાદ પડશે. આ પછી દેશના અન્ય ભાગોમાં ચોમાસું ચાલુ રહેવાની સંભાવના છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગે આગામી 15 દિવસ માટે દેશવ્યાપી હવામાન આગાહી જારી કરી છે. વિભાગના જણાવ્યા મુજબ હાલના હવામાન તંત્ર, કર્ણાટક, તેલંગાણા, ઓડિશા, પશ્ચિમ બંગાળ, ઝારખંડ, બિહાર, છત્તીસગ,, આસામ, અરુણાચલ પ્રદેશ અને મેઘાલયને કારણે 17 મી જુલાઈથી દક્ષિણ અને પૂર્વ મધ્ય ભારતમાં ચોમાસું તીવ્ર બનશે. તે જ સમયે, 10 જુલાઈથી ઉત્તર પશ્ચિમ અને મધ્ય ભારતમાં ચોમાસું ફરી સક્રિય થવાની સંભાવના છે. આ દરમિયાન, દિલ્હી, પંજાબ, હરિયાણા, રાજસ્થાન, મધ્યપ્રદેશ, ઉત્તર પ્રદેશ, ગુજરાત, હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે.

બંગાળની ખાડીમાં રચાયેલા વિસ્તારમાં ચોમાસાના દબાણને કારણે 14 જુલાઈ પછી ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તે જ સમયે, જમ્મુ, કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાન, મુઝફ્ફરાબાદ અને પંજાબમાં 16 અને 18 જુલાઇએ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. જુલાઈ 14 થી 18 જુલાઇ સુધી ઉત્તરાખંડ અને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. ઉત્તરાખંડમાં 14 થી 17 જુલાઇથી ભારેથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ માટે નારંગી ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે.

તે જ સમયે, હિમાચલ પ્રદેશ, પૂર્વ રાજસ્થાન, હરિયાણા, ચંદીગઢ અને દિલ્હીમાં 13 જુલાઇથી 16 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે. વધુમાં, પૂર્વી ઉત્તર પ્રદેશમાં જુલાઈ 14 થી 17 સુધી વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે. મધ્ય અને આસપાસના પૂર્વીય ભાગોમાં એકાંત સ્થળોએ અઠવાડિયાના મોટાભાગના ભાગોમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. ભારત મધ્ય પ્રદેશ, છત્તીસગઢ અને ઓડિશ.અઠવાડિયાના મોટાભાગના દિવસોમાં મહારાષ્ટ્ર અને ગોવા, દરિયાકાંઠાના આંધ્રપ્રદેશ, તેલંગણા, કર્ણાટક અને કેરળમાં ભારે વરસાદ પડે છે. ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તે જ સમયે, 13 અને 17 જુલાઈના રોજ, કોંકણ અને ગોવામાં જુદા જુદા સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

16 જુલાઈથી વરસાદની તીવ્રતા અને વિતરણમાં પૂર્વોત્તર ભારત એટલે કે અરુણાચલ પ્રદેશ, આસામ, મેઘાલય, નાગાલેન્ડ, મણિપુર, મિઝોરમ અને ત્રિપુરામાં ઘટાડો થવાની સંભાવના છે. શક્યતા છે. આને કારણે ઉત્તર પશ્ચિમ ભારત, મધ્ય પૂર્વ ભારત અને દક્ષિણ દ્વીપકલ્પના મેદાનોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

ચક્રવાત વરસાદ લાવશે. બંગાળની ખાડી અને ઓડિશા અને પશ્ચિમ બંગાળ નજીકના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં ચક્રવાત ચક્રવાત ચાલુ છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ, બંગાળની ખાડીમાંથી ભેજવાળા પવન ધીરે ધીરે પૂર્વીય ભારતમાં ફેલાશે અને 14 જુલાઇ સુધીમાં પંજાબ અને ઉત્તર હરિયાણાને આવરી લેતા ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતમાં પહોંચશે. , ઉત્તર પ્રદેશ, પંજાબ અને હરિયાણા. આ પછી દેશના અન્ય ભાગોમાં ચોમાસું ચાલુ રહેવાની સંભાવના છે.

ગુજરાતમાં ચોમાસાની શરૂઆત બાદ વરસાદ ખેંચાતા ખડૂતો વાવણી માટે વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યા છે. આ વચ્ચે શનિવારના રોજ કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ થતા ખેડૂતો ખુશ થયા છે. પરંતુ હજુ પણ રાજ્યના મોટા ભાગના વિસ્તારમાં વાવણી લાયક વરસાદ થયો ન હોવાથી ખેડૂતો વરસાદની આશાએ બેઠા છે. અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા અનુસાર સોમવારથી એટલે કે 13 તારીખથી રાજ્યના મોટા ભાગના વિસ્તારમાં સારો વરસાદ થશે.

અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા અનુસાર 13 તારીખથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં સારા વરસાદનું મંડાણ થશે. આ ઉપરાંત હવામના વિભાગે પણ જણાવ્યું છે કે આગામી ચાર દિવસમાં દક્ષિણ ગુજરાત તથા સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદ થશે.

અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા અનુસાર 13 થી 20 તારીખ સુધીમાં દક્ષિણ ગુજરાત, પૂર્વ ગુજરાત અને દરિયા કિનારાના વિસ્તારોમાં ધોધમાર વરસાદ થશે. વધુમાં તેમણે જણાવ્યું છે કે 20 જુલાઈ સુધીમાં રાજ્યમાં કેટલાક વિસ્તારોમાં 4 થી 15 ઇંચ સુધી વરસાદ થવાની શક્યતા છે.

હવામાન વિભાગ દ્વારા પણ જણાવવામાં આવ્યું છે કે આગામી ચાર દિવસ સુધીમાં રાજ્યના અનેક વિસ્તારોમાં વાવણી લાયક વરસાદ થશે. ઉપરાંત અષાઢી બીજના દિવસે અમદાવાદમાં મેઘમહેર થતાં લોકોને ભારે ગરમીથી છુટકારો મળશે. લાંબા સમયથી વરસાદની રાહ જોયા બાદ અષાઢી બીજથી સૌરાષ્ટ્ર તથા દક્ષિણ ગુજરાતમાં ધોધમાર વરસાદની શરૂઆત થશે. ભગવાન જગન્નાથજી નગરચર્ચાએ નીકળે ત્યારે પણ વરસાદ થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *