12કલાક માં ગુજરાતભરમાં ફરી ચોમાસુ સક્રિય થશે!, ગાજવીજ સાથે હળવા વરસાદની આગાહી: જાણો કઈ તારીખે ક્યા વરસાદ પડશે? - Jan Avaj News

12કલાક માં ગુજરાતભરમાં ફરી ચોમાસુ સક્રિય થશે!, ગાજવીજ સાથે હળવા વરસાદની આગાહી: જાણો કઈ તારીખે ક્યા વરસાદ પડશે?

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આજે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદ પડ્યો છે. આ સાથે ગુજરાતમાં ચોમાસું ફરી સક્રિય થઈ ગયું છે. દક્ષિણ ગુજરાતના અનેક શહેરોમાં વરસાદ પડ્યો છે. સુરત, વલસાડ, નવસારીમાં વરસાદના કારણે લોકોમાં ખુશીનું વાતાવરણ છે. જ્યારે વરસાદ પડે છે ત્યારે વાતાવરણમાંનો પ્રભાવ ઓછો થાય છે. સૌરાષ્ટ્રમાં પણ વરસાદના અહેવાલ છે. અમરેલીના ભાવનગરમાં વરસાદને કારણે ખેડૂતોએ રાજીનામું આપ્યું છે. ખેડુતો પણ બે અઠવાડિયાના વિરામ બાદ વરસાદથી ખુશ છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આજે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદ પડ્યો છે. આ સાથે ગુજરાતમાં ચોમાસું ફરી સક્રિય થઈ ગયું છે. દક્ષિણ ગુજરાતના અનેક શહેરોમાં વરસાદ પડ્યો છે. સુરત, વલસાડ, નવસારીમાં વરસાદના કારણે લોકોમાં ખુશીનું વાતાવરણ છે. જ્યારે વરસાદ પડે છે ત્યારે વાતાવરણમાંનો પ્રભાવ ઓછો થાય છે. સૌરાષ્ટ્રમાં પણ વરસાદના અહેવાલ છે. અમરેલીના ભાવનગરમાં વરસાદને કારણે ખેડૂતોએ રાજીનામું આપ્યું છે. ખેડુતો પણ બે અઠવાડિયાના વિરામ બાદ વરસાદથી ખુશ છે.

રાજ્યના 19 તાલુકાઓમાં આજે સવારથી બપોર 2 વાગ્યા સુધી વરસાદ નોંધાયો છે. વલસાડના ઉમરગામમાં સૌથી વધુ બે ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. તો વલસાડ તાલુકામાં 1 ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. જૂનાગadhનાં માળીયા, દેવભૂમિ દ્વારકામાં ખંભાળિયા અને જૂનાગadhનાં કોડીનારમાં અડધો ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો.

સુરતમાં આજે બપોરે ભારે વરસાદ પડ્યો છે. કતારગામ, વેસુ, આથવાગેટ, પીપલોદ સહિ‌ત સુરતના વિસ્તારોના લોકો વરસાદથી ખુશ છે. 2 અઠવાડિયા બાદ લોકોમાં ખુશીનું વાતાવરણ હતું. જેથી લોકોને ભારે વરસાદથી રાહત મળી હતી અને વાતાવરણમાં ઠંડક પણ અનુભવાઈ હતી. સવારથી વલસાડ જિલ્લામાં હવામાન પલટાયું હતું. વલસાડ, પારડી, વાપી, ઉમરગામ તાલુકામાં વરસાદ નોંધાયો હતો. જિલ્લામાં લાંબા ગાળાના વરસાદ બાદ સમગ્ર વિસ્તારમાં ઠંડકનું વાતાવરણ જોવા મળી રહ્યું છે. નવસારી શહેર તેમજ અન્ય તાલુકાઓમાં પણ વરસાદ પડ્યો હતો. આથી ભાવનગર જિલ્લાના મહુવા શહેરમાં વરસાદ શરૂ થયો છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ, આગામી બે દિવસમાં રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં છૂટાછવાયા વરસાદની સંભાવના છે. તો સૌરાષ્ટ્રમાં પણ વરસાદની અસર એકલતાવાળા વિસ્તારોમાં જોવા મળશે. આ ઉપરાંત અમદાવાદમાં છૂટાછવાયા હળવા વરસાદ પણ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગના ડિરેક્ટર ઇન્ચાર્જ મનોરમા મોહંતીએ જણાવ્યું હતું કે બંગાળની ખાડીમાં હળવા દબાણનું નિર્માણ થઈ રહ્યું છે. તેથી, 11 જુલાઇથી સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદી માહોલ જોવા મળે તેવી સંભાવના છે.

લાંબા સમયથી ધીમી ગતિએ ચાલતો ચોમાસું ગુજરાતમાં ફરી એકવાર સક્રિય થઈ રહ્યું છે. હવામાન વિભાગે 11 અને 13 જુલાઇ દરમિયાન દક્ષિણ અને મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યના 31 તાલુકામાં વરસાદ પડ્યો છે. જેમાં સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ થયો છે. ખાંભા અને અમરેલી આસપાસના વિસ્તારોમાં વરસાદ, ભાવનગરના અનેક તાલુકોમાં વરસાદથી ખેડુતોમાં ખુશીનો માહોલ છવાયો છે.

લાંબા સમયથી ધીમી ગતિએ ચાલતો ચોમાસું ગુજરાતમાં ફરી એકવાર સક્રિય થઈ રહ્યું છે. હવામાન વિભાગે 11 અને 13 જુલાઇ દરમિયાન દક્ષિણ અને મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યના 31 તાલુકામાં વરસાદ પડ્યો છે. જેમાં સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ થયો છે. ખાંભા અને અમરેલી આસપાસના વિસ્તારોમાં વરસાદ, ભાવનગરના અનેક તાલુકોમાં વરસાદથી ખેડુતોમાં ખુશીનો માહોલ છવાયો છે.

રાજ્યના 19 તાલુકાઓમાં આજે સવારથી બપોર 2 વાગ્યા સુધી વરસાદ નોંધાયો છે. વલસાડના ઉમરગામમાં સૌથી વધુ બે ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. વલસાડ તાલુકામાં 1 ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. જૂનાગadhનાં માળીયા, દેવભૂમિ દ્વારકામાં ખંભાળિયા અને જૂનાગadhનાં કોડીનારમાં અડધો ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો.

રાજ્યના 37 તાલુકોમાં સવારે 4 થી સાંજના 4 વાગ્યા સુધી વરસાદ નોંધાયો હતો. તાલુકામાં 30:00 વાગ્યાથી 02:00 વાગ્યાથી 04:00 કલાકે વરસાદ નોંધાય છે. રાજ્યમાં સૌથી વધુ વરસાદ સુરત શહેરમાં 2 કલાકમાં 2.5 ઇંચ વરસાદ થયો છે. રાજકોટના ધોરાજીમાં બે કલાકમાં બે ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. જૂનાગadhની માળીમાં બે કલાકમાં એક ઇંચથી વધુ વરસાદ થયો છે. જૂનાગadhની માળીમાં આજે સવારથી જ બે ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. વલસાડના ઉમરગામમાં પણ આજે સવારથી બે ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. જૂનાગadhના માનવદર અને નવસારીના જલાલપોરમાં છેલ્લા બે કલાકમાં 1.5. 1.5 ઇંચથી વધુ વરસાદ થયો છે.

ઉપ્લેટ પંથકમાં મેઘરાજની એન્ટ્રી એક ગૌરવપૂર્ણ સફળતા હતી. અપલેટ સુબામાં મેઘરાજનું આગમન ઘણાં અંતર પછી આવ્યું છે. ઉપલેટા સુબામાં એક કલાકમાં અડધો ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. મેઘરાજ ઉપલેટમાં અને આસપાસના ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં પણ પ્રવેશ કર્યો. મેઘરાજાએ ડુમિયાની ચીખલીયા, હડફોદી, સમાધિઆલા, ખાખીજાલીયા, મોજીરા, ગhલા સહિતના ઉપલેટના ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં પણ પ્રવેશ કર્યો હતો. 25 દિવસના લાંબા ગાળા પછી મેઘરાજે પોતાનું મન બનાવી લીધું હતું અને વરસાદ પડવા લાગ્યો હતો. જરૂરિયાત સમયે વરસાદના કારણે ખેડુતોને સુકાઈ ગયેલા મોલાટ માટે આજીવન ટેકો મળશે. કપાસ, મગફળી, સોયાબીન, એરંડા સહિતના પાકને જીવન મળશે. મેઘરાજના આગમનને પગલે ખેડૂતોમાં ખુશીની લહેર છે.

વિજયનગર તાલુકામાં વિરામ બાદ હવામાનમાં પલટો આવ્યો છે અને ધીરે ધીરે વરસાદ શરૂ થયો છે. ગામડાઓમાં વરસાદ પડતાંની સાથે જ ખેડૂતોમાં ખુશીનો માહોલ છવાયો હતો. વિજયનગરના મોજલીઆન, રાજપુર અને નવાગામ સહિત અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો છે. વરસાદ બાદ નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા. વરસાદ અને પૂરનાં પાણીમાં સ્નાન કરતી વખતે બાળકોએ રમતની મજા માણી હતી. વરસાદ બાદ વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી છે.

અચાનક જિલ્લામાં વાતાવરણ બદલાઈ ગયું હતું. ઇકબાલગgarhના અમીરગ inમાં વરસાદ શરૂ થયો છે. પાલનપુર, દાંતીવાડા, ડીસા સહિત અનેક સંપ્રદાયોમાં વરસાદી માહોલ બન્યો હતો વરસાદથી ખેડુતો ખુશ છે. અંબાજી સુબામાં વરસાદ પડ્યો. ગરમ દિવસ પછી વરસાદ શરૂ થયો. વાતાવરણમાં ઠંડક છે. અંબાજીમાં ગાજવીજ સાથે હળવા વરસાદ થયો છે. લાંબા વિરામ બાદ હળવા વરસાદ. ખેડુતો હજુ સારા વરસાદની રાહ જોઇ રહ્યા છે.

સુરત શહેરમાં કેટલાક સ્થળોએ ધીરે ધીરે ફરતા વિસ્તારોમાં સામાન્ય વરસાદ પડી રહ્યો છે. સુરતમાં સામાન્ય જીવનને વરસાદની અસર પડી રહી છે. બપોરે શહેરમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. પાલનપુર પાટિયા સહિતના અનેક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા છે.

દિવસ દરમિયાન રાજકોટમાં અસહ્ય ગરમી હતી પરંતુ ગાજવીજ છવાયો ન હતો. અમરેલી જિલ્લામાં, દિવસ દરમિયાન તીવ્ર ગરમીના તરંગ બાદ સાંજના સમયે વાતાવરણમાં પલટો આવ્યો હતો અને અચાનક વરસાદ પડવા લાગ્યો હતો.

દરમિયાન સાવરકુંડલાના ગ્રામીણ સંપ્રદાયમાં 1.5 થી 2 ઇંચ વરસાદ વરસવાના સમાચાર છે. આ ઉપરાંત રાજુલાના આજુબાજુના ગામોમાં સારા વરસાદના સમાચાર છે. ખાંબા સંપ્રદાયમાં લાંબી મૌન બાદ વરસાદ ખાબક્યો છે અને શહેરમાં ભારે વરસાદ પડ્યો છે.

વાવણી કર્યા પછી મુરજતી મોલતને આ વરસાદથી સારો ફાયદો મળશે. જૂનાગ Junમાં આજે સવારે હળવા ઝાપટા વરસ્યા હતા અને ગરમીમાં વધારો થયો હતો, વિસાવદરમાં પણ સાંજે ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. જામજોધપુરમાં પણ માત્ર 5 મિલી વરસાદ પડ્યો હતો.

સવારે ભારે વરસાદને કારણે પોરબંદરમાં રસ્તો ભીનો થઈ ગયો હતો, જ્યારે કુતિયાણામાં 4 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. વાતાવરણ થોડા સમય માટે ઠંડું રહ્યું પણ પછી સૂર્ય ચમકવા લાગ્યો અને બરફવર્ષા શરૂ થઈ. પોરબંદર તાલુકામાં 43 મીમી, રાણાવાવમાં 19 મીમી, કુતિયાણામાં 26 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *