27 જુલાઇએ આ વિસ્તારોમાં મેઘરાજા બોલાવશે ધડબડાટી,જાણો ક્યાં છે રેડ એલર્ટ જારી,હવામાન ખાતાની મહત્વની આગાહી - Jan Avaj News

27 જુલાઇએ આ વિસ્તારોમાં મેઘરાજા બોલાવશે ધડબડાટી,જાણો ક્યાં છે રેડ એલર્ટ જારી,હવામાન ખાતાની મહત્વની આગાહી

રાજ્યમાં આગાહી જારી કરતી વખતે હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે ગુજરાત સહિત અનેક જિલ્લાઓમાં વરસાદ વધી શકે છે. હવામાન વિભાગ દ્વારા સંકેત મળી રહ્યા છે કે, આજથી બંગાળની ખાડીમાં ચોમાસું નીચા દબાણમાં પરત ફરી જશે.છેલ્લા અઠવાડિયે વરસાદ અટકી ગયો હતો પરંતુ દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં ફરી વરસાદ વરસી રહ્યો છે. બીજી તરફ હવામાન વિભાગે આગામી બે દિવસ સુધી અમદાવાદ સહિત રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, દાહોદ, નડિયાદ, મહેસાણા, પાટણ, સાબરકાંઠા અને બનાસકાંઠામાં બે દિવસથી હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં બે દિવસ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે આ દિશામાં અમરેલી, દ્વારકા, ભાવનગર, વલસાડ, સુરત, નવસારી અને દાદરા નગરહવેલીમાં સારો વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે. આજે સાંજ સુધી અમદાવાદમાં સારો વરસાદની સંભાવના છે.

ગુજરાતમાં આગામી દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જ્યારે સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં હળવા વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર દક્ષિણ ગુજરાત, વલસાડ, ડાંગમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે, જ્યારે ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

રાજ્યના સુરત, નવસારી અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે દમણ, દાદરનગર હવેલી, બનાસકાંઠા અને પાટણમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર અને ભરૂચમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે મહેસાણાના ઉંઝામાં બે કલાકમાં ત્રણ ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. અમદાવાદના સાણંદ તાલુકામાં પણ નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાતા 2.5. 75 ઇંચ અને ધંધુકામાં ૨. 2.5 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. આ ઉપરાંત ડિસેમ્બરમાં ગાંધીનગરની માણસા અને બનાસકાંઠામાં પણ 3-3 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો.

બંગાળની ખાડીમાં સર્જાયેલા નીચા દબાણને કારણે, સમગ્ર ગુજરાતમાં ત્રણ દિવસથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. મધ્ય-દક્ષિણ ગુજરાતમાં મેઘરાજમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. મેહુલમાં સૌરાષ્ટ્રના જૂનાગઢ, દ્વારકા, અમરેલીમાં વરસાદ પડી શકે છે.

ઘણા દિવસો અને દસ દિવસ સુધી વાદળો ‘મેઘદમ્બર’ જેવા આકાશમાં નાગરિકોની રાહ જોતા જોવા મળ્યા. રસ્તા પર પાણી ભરાવાના કારણે અનેક સ્થળોએ જામ સર્જાયો હતો.અમદાવાદ શહેરમાં રવિવારે પણ હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. ઉત્તર ગુજરાતના બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, મહિસાગર વગેરે જિલ્લાઓમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે.

પશ્ચિમ વિક્ષેપ અને બંગાળની ખાડીમાં નીચા દબાણને કારણે રાજ્યના જુદા જુદા ભાગોમાં વરસાદી માહોલ પ્રવર્તી રહ્યો છે જો કે, રાજ્યમાં હજી 8 થી 10 ટકા ઓછો અને કુલ મોસમી વરસાદના 30 ટકા વરસાદ વરસી રહ્યો છે. વરસાદ પાટણ શહેર સહિત સમગ્ર જિલ્લામાં મોડી સાંજે વરસાદ પડ્યો હતો તેમજ બનાસકાંઠાના પાલનપુર, ડીસા અને રાધનપુરમાં પણ વરસાદ પડ્યો હતો. મુંબઇમાં ભારે વરસાદના કારણે મુંબઇથી ઘણી ફ્લાઇટ્સ રદ કરવામાં આવી હતી. વરસાદને કારણે અમદાવાદની કેટલીક ફ્લાઇટ્સ ઉતરાણ કરી શકી ન હતી અને ડાયવર્ટ થવાનો સમય આવી ગયો હતો. હવે રનવેની સાથે સાથે ટર્મિનલ બિલ્ડિંગની સામે પૂરની નવી સમસ્યા શરૂ થઈ ગઈ છે, જેના કારણે ભારે મુશ્કેલી પડી રહી છે.

ગુજરાતમાં હજુ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી રહી છે, ત્યારે દક્ષિણ ગુજરાતમાં નવસારી, વલસાડ, ડાંગ અને દમણમાં ભારે વરસાદની સંભાવના હોવાના હવામાન વિભાગે રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. સૌરાષ્ટ્ર અને ઉત્તર ગુજરાતના વિસ્તારોમાં પણ હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે જ માછીમારોને પણ દરિયો લગાડવાની સૂચના આપવામાં આવી નથી. મધ્ય ગુજરાતમાં પણ બે દિવસ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *